• Đăng nhập:

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thanks
    1

Lightbulb Trang web download driver Windows 7 cho laptop Lenovo Thinkpad

Nếu các bạn cài đặt Windows 7 trên laptop Lenovo vào thời điểm này và sử dụng bộ driver của Windows Vista thì sẽ có một số thiết bị và chức năng của laptop sẽ không hoạt động. Lenovo đã bắt đầu phát triển bộ driver và ứng dụng Think Vantage mới dành cho Windows 7, mặc dù chỉ mới là phiên bản beta nhưng tôi hy vọng là nó sẽ hoạt động tốt.

Các bạn có thể download và thử nghiệm bộ driver mới tại địa chỉ: Lenovo Support & downloads - Windows 7 BETA

2. Những người sau đây đã cám ơn leantan vì bài viết hữu ích này:

etylaxetat (26-03-2011)

3. Sponsored Links
    Thanks
    0
    Cảm ơn Thầy đã chia sẻ thông tin cho anh em. Muốn hỏi thêm 1 chút nữa về tình trạng em T61p của em. Trước đây nhấn vào nút Volumn thì thấy vệt màu vàng báo trên màn hình cho biết vol lớn nhỏ ra sao, bi chừ cài lại Vista driver đầy đủ mà cái vệt màu vàng kia nhất định không chịu xuất hiện mặc dù search đủ chỗ trên forum lenovo rùi vẫn pó tay, Thầy có biết làm cách nào để nó xuất hiện lại kô???, giúp conmouse với. Máy hiện đang cài 2 HĐH
    winXP (có cái vệt vàng hẳn hoi nhé)
    WinVista kô có (khoản này mouse pó tay rùi mặc dù có sự trợ giúp rất tích cực từ ác-min Hoàng Phúc)

Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi conmouse Xem bài viết
    Cảm ơn Thầy đã chia sẻ thông tin cho anh em. Muốn hỏi thêm 1 chút nữa về tình trạng em T61p của em. Trước đây nhấn vào nút Volumn thì thấy vệt màu vàng báo trên màn hình cho biết vol lớn nhỏ ra sao, bi chừ cài lại Vista driver đầy đủ mà cái vệt màu vàng kia nhất định không chịu xuất hiện mặc dù search đủ chỗ trên forum lenovo rùi vẫn pó tay, Thầy có biết làm cách nào để nó xuất hiện lại kô???, giúp conmouse với. Máy hiện đang cài 2 HĐH
    WinVista kô có (khoản này mouse pó tay rùi mặc dù có sự trợ giúp rất tích cực từ ác-min Hoàng Phúc)
    Tại vì khi cài Driver cho Vista đã bỏ xót phần "Power Management", bởi vì trong đó có chứa mục "Hot key", khi cài phần "Hot Key" thì tự động vệt màu vàng của pin sẽ xuất hiện lại
    Lần sửa cuối bởi cecila.ong, ngày 19-06-2009 lúc 01:02 AM.
    "học tẹt - ga
    làm xì - khói
    du lịch tàng -tàng"

Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cecila.ong Xem bài viết
    Tại vì khi cài Driver cho Vista đã bỏ xót phần "Power Management", bởi vì trong đó có chứa mục "Hot key", khi cài phần "Hot Key" thì tự động vệt màu vàng của pin sẽ xuất hiện lại
    đã cài rùi mà vẫn kô đc, buồn hơn kon chuồn chuồn

Thanks
    1
    Lạ nhỉ, cái lỗi chức năng OSD không hoạt động tui chỉ mắc phải khi dùng Windows XP thôi (ThinkPad T61). Hiện tượng này xảy ra khi tôi cài đặt 1 driver hay phần mềm nào đó (chưa xác định được là cái nào) thì nó sẽ làm cho OSD bị trục trặc (trước đó xài bình thường), mà chức năng OSD này được cung cấp bởi phần mềm Hot Key. Tui đã từng thử cài đặt lại Hot Key nhưng cũng không khắc phục được.

Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi conmouse Xem bài viết
    Phân tích một chút:
    1. Khi thầy nhấn nút âm thanh có thay đổi chứng tỏ hệ thống đã nhận được hotkey driver
    2. Nhấn nút chỉnh âm lượng không thấy hiện thông báo trên màn hình là do chưa có 'Onscreen hotkeys' (Gói này là 1 phần trong source hotkey driver). Thầy tìm đúng gói này để cài nhé. Sure là OK.
    Good luck,
    Quê hương ai hát khúc tình ca,
    Để nắng xôn xao buổi chiều tà...
    -----------------------------------------------
    - Nội quy diễn đàn TEC.
    - Cách đặt câu hỏi hiệu quả để được trả lời vừa ý.

Thanks
    0
    Sau 1 thời gian vật lộn với đống Driver. Tình hình cũng ko khá hơn, cuối cùng quyết định sử dụng tool ThinkVantage System Update của IBM, cho nó tự check và update thì nó đã xuất hiện. Chân thành cảm ơn và vô cùng cảm tạ các bằng hữu gần xa đã giúp đỡ để Conmouse hoàn thành quá trình cài đặt này.

Thanks
    1
    Uả, dịch vụ System Update của Lenovo hoạt động lại rồi hả bác conmouse? Thời gian vừa qua Lenovo thông báo tạm ngưng dịch vụ này để chuẩn bị cho phương pháp update mới, tạm thời khách hàng phải download và cài đặt từng driver một cách thủ công.

Thanks
    0
    Đúng là system update của Lenovo đã hoạt động lại nhưng theo kinh nghiệm của tôi sử dụng cách này thấy khá chậm và nhiều khi không tìm được driver hay soft mình muốn. Vì vậy, tôi chuyển hẳn sang manual.
    Quê hương ai hát khúc tình ca,
    Để nắng xôn xao buổi chiều tà...
    -----------------------------------------------
    - Nội quy diễn đàn TEC.
    - Cách đặt câu hỏi hiệu quả để được trả lời vừa ý.

+ Trả lời Chủ đề

Các Chủ đề tương tự

1. Lenovo thêm 2 phiên bản máy tính dòng ThinkPad X200
    Bởi SuperLungTung trong diễn đàn Tin tức phần cứng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-10-2008, 09:57 AM
  2. Lenovo ThinkPad W500 và W700 chính thức lên sàn.
    Bởi minh_niit trong diễn đàn THÔNG TIN, CÔNG NGHỆ
    Bài viết cuối: 25-08-2008, 04:24 PM
  3. ThinkPad X300 của Lenovo thách thức MacBook Air của Apple
    Bởi VivianPham trong diễn đàn THÔNG TIN, CÔNG NGHỆ
    Bài viết cuối: 16-02-2008, 01:56 PM